อ่าน 1,854
วันที่ (๒๙ ก.ย.๕๘) เวลา ๐๙.๓๐ น. นายอภิชาติ โตดิลกเวชช์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นประธานการประชุมคณะกรมการจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการประจำเดือนกันยายน ๒๕๕๘ ณ ห้องประชุม ๑ ชั้น ๓ ศูนย์ราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธย พร้อมทั้งมอบโล่ประกาศเกียรติคุณ ส่วนราชการหน่วยงานราชการตามโครงการปรับภูมิทัศน์ ๓๙ หน่วยราชการในเขตเกาะเมืองมรดกโลก ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๕๘
เพื่อวัตถุประสงค์ได้พัฒนาส่วนราชการส่วนราชการหน่วยงานภายในเกาะเมืองมรดกโลกได้สะอาด ถูกสุขลักษณะ เป็นเมืองน่าอยู่ หนว่ยงานที่น่ามอง ตามยุทธศาสตร์ขับเคลื่อนนโยบายรัฐบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยาคณะ ๑๕ จัดระเบียบลดปัญหา อยธุยาปลอดภัยน่าอยู่ (Cluster & Agenda) และตามคำสั่งจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ที่ ๑๙๘๒/๒๕๕๘ ลง๒๑ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๕๘ แต่งตั้งคณะกรรมการคดัเลือกเพื่อมอบรางวัลส่วนราชการหน่วยงานที่ทำการปรับภูมิทศัน์ภายในเมืองมรดกโลกดำเนินแล้วเสร็จ เมื่อ ๑๕ กันยายน ๒๕๕๘ ปรากฏผลดังนี้
- รางวัลชนะเลิศอันดับที่ ๑ ได้แก่ โรงเรียนจอมสุรางค์อุปภัมภ์
- รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ ๑ ได้แก่ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ เจ้าสามพระยา
- รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ ๒ ได้แก่ สำนักงานไปรษณีเขต ๑
- รางวัลรองอันดับสุดท้าย ได้แก่ สำนักงานเจ้าท่าภูมิภาคสาขาอยุธยา
![](/userfiles/177/images/12037984_916853691702758_386114869177285257_n.jpg)
![](/userfiles/177/images/12036401_916853635036097_5818988095116212442_n.jpg)
คำค้นหา