อ่าน 2,747
นายดำหริ งิมสันเทียะ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพระนครศรีอยุธยา เขต 2 เป็นประธานเปิดการ ประชุมปฏิบัติการขับเคลื่อนหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่สถานศึกษา และบรรยายพิเศษ เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน 2554 ณ โรงเรียนวัดพระขาว (ประชานุเคราะห์) อ.บางบาล จ.พระนครศรีอยุธยา
ด้วยสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาพระนครศรีอยุธยา เขต 2 ได้จัดทำโครงการการขับเคลื่อนหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่สถานศึกษา เพื่อสนองกลหยุทธ์ที่ 2 ของ สพฐ. ได้แก่การปลูกฝังคุณธรรม ความสำนึกในความเป็นชาติไทยและวิถีชีวิตตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง โดยมีวัตถุประสงค์ ดังนี้ เพื่อให้ผู้บริหารสถานศึกษาและครูผู้สอนมีความรู้ความเข้าใจและสามารถนำหลักปรัชญาขของเศรษฐกิจพอเพียงไปขับเคลื่อนในสถานศึกษาและเตรียมความพร้อมรับการประเมินเป็นสถานศึกษาพอเพียง ในปีการศึกษา 2554 นี้ สพป.อย.2 มีเป้าหมายพัฒนาและประเมินสถานศึกษาเป็นสถานศึกษาพอเพียงจำนวน 50 แห่ง และพัฒนาสถานศึกษาเพื่อเข้ารับการประเมินเป็นศูนย์การเรียนรู้ด้านการศึกษา จำนวน 4 แห่ง การประชุมปฏิบัติการครั้งนี้ จัดขึ้นจำนวน 2 วัน ระหว่างวันที่ 28 – 29 มิถุนายน 2554
ลักษิกา สีหราช นักประชาสัมพันธ์ ชำนาญการ สพป.อย.2 รายงาน
![](/userfiles/image/%E0%B8%AA%E0%B8%9E%E0%B8%9B_%E0%B8%AD%E0%B8%A2_2/4%20%E0%B8%A3%E0%B8%A3_%E0%B9%80%E0%B8%A8%E0%B8%A3%E0%B8%A9%E0%B8%90%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%9E%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87/01.jpg)
![](/userfiles/image/%E0%B8%AA%E0%B8%9E%E0%B8%9B_%E0%B8%AD%E0%B8%A2_2/4%20%E0%B8%A3%E0%B8%A3_%E0%B9%80%E0%B8%A8%E0%B8%A3%E0%B8%A9%E0%B8%90%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%9E%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87/02.jpg)
![](/userfiles/image/%E0%B8%AA%E0%B8%9E%E0%B8%9B_%E0%B8%AD%E0%B8%A2_2/4%20%E0%B8%A3%E0%B8%A3_%E0%B9%80%E0%B8%A8%E0%B8%A3%E0%B8%A9%E0%B8%90%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%9E%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87/03.jpg)
คำค้นหา